สถานฑูตฟินแลนด์ ร่วมกับ หอการค้าไทย – ฟินแลนด์ จัดงานฉลองเอกราชครบ 100 ปีและครบรอบ 25 ปีจัดตั้งหอการค้าฯ พร้อมยกย่อง "เด็กมหัศจรรย์จากไทยแลนด์" ณัฐยศ ศิริกายะ แชมป์แข่งรถในฟินแลนด์ กับ ธัชพรรณ วิจิตรานนท์ สาวน้อยชาวไทยคนเดียวที่ลงแข่งขันในโซนยุโรป โดยมี Satu Suikkri-kleven เอกอัครราชฑูตฟินแลนด์ ประจำประเทศไทยเป็นประธาน ณรงค์ ปานนอก ประธานชมรมคอลัมน์นิสต์ นักจัดรายการวิทยุและโทรทัศน์ไทย อ.มนูญ ศิริวรรณ ลักขณา จำปา ร่วมงานเพื่อเป็นเกียรติ ณ โรงแรมเรจีส ราชดำริ เมื่อสัปดาห์ก่อน
Social Links