มอบยาและเวชภัณฑ์
นายณรงค์ ปานนอก ประธานชมรมคอลัมน์นิสต์ นักจัดรายการวิทยุและโทรทัศน์ไทย ได้รับมอบยาเวชภัณฑ์
จากคุณบุญชัย กอบสมบัติ เพื่อมอบให้ รพ.สต.ตำบลออย อำเภอปง จังหวัดพะเยา มูลค่าประมาณ 25,000 บาท
ในการดูแลประชาชนในพื้นที่ ตำบลออย อำเภอปง จังหวัดพะเยา ซึ่งปัจจุบันมีคนไข้ประมาณ 1.200 คน โดยส่วนใหญ่เป็นการปวดเมื่อยกล้ามเนื้อจากการทำงานหนักในภาคการเกษตร มีเชื้อราจากการใส่รองเท้าบู้ท และโรคกระเพาะจากการกินอาหารไม่ตรงเวลา พร้อมทั้งมีผู้ป่วยติดเตียง 4 ราย ติดบ้าน 28 ราย ด้อยโอกาส 8 ราย
Social Links